Bambanci tsakanin Manganese Zinc da Nickel Zinc| ALLAH YA KARA SAUKI

Custom inductor manufacturer ya gaya muku

Yanayin shigar gama zoben inductance ferrite zuwa mn-Zn zoben ferrite da Ni-Zn zoben ferrite. Bisa ga kayan da aka yi amfani da su, kayan da aka yi amfani da su sun bambanta. Nickel-zinc ferrite magnetic zobba an yi su ne da oxides ko gishiri na baƙin ƙarfe, nickel da zinc kuma ana yin su ta hanyar yumbu na lantarki. Manganese-zinc ferrite zoben da aka yi da oxides da gishiri na baƙin ƙarfe, manganese da zinc, kuma ana yin su ta hanyar fasahar yumbu na lantarki. Su asali iri ɗaya ne a cikin kayan aiki da tsari, kawai bambanci shine manganese da nickel sun bambanta. Waɗannan abubuwa ne daban-daban guda biyu waɗanda ke da tasiri daban-daban akan samfuri ɗaya.

Kayayyakin Mn-Zn suna da ɗorewa mai ƙarfi, yayin da Ni-Zn ferrite ɗin ke da ƙarancin ƙarfi. Mn-Zn ferrite za a iya amfani da a aikace-aikace inda mitar aiki kasa da 5MHz. Ni-Zn ferrites suna da babban juriya kuma ana iya amfani da su a cikin kewayon mitar daga 1MHz zuwa ɗaruruwan MHz. Ban da inductor na yau da kullun, ƙarancin kayan mn-Zn ya sa ya zama mafi kyawun zaɓi don aikace-aikacen da ke ƙasa da 70MHz, yayin da kayan Ni-Zn suna ba da shawarar aikace-aikacen da suka kama daga 70MHz zuwa ɗaruruwan gigahertz. Manganese-zinc ferrite zoben da ake amfani da su gabaɗaya a cikin kewayon mitar daga kilohertz zuwa megahertz. Zai iya yin inductor sun , masu canza wuta, matattarar murhu, kawunan maganadisu da sandunan eriya. Za a iya amfani da zoben Ni-Zn ferrite don yin muryoyin masu canji na matsakaicin zagayowar, kawuna na maganadisu, sandunan eriya na gajeriyar igiyar ruwa, inductance reactors da na'urar maganadisu jikewa. Kewayon aikace-aikacen da balagaggen samfur na zoben Ni-Zn ferrite sun fi na mn-Zn ferrite zoben.

Yaya ka rarrabe tsakanin cores biyu lokacin da suke hade tare?

1. Hanyar gani

Saboda mn-Zn ferrite gabaɗaya suna da babban ƙarfi, manyan hatsi, ƙaramin tsari kuma galibi baƙi ne. Gabaɗaya, ferrites na Ni-Zn suna da ƙarancin jurewa, hatsi masu kyau, tsari mara kyau da sau da yawa launin ruwan kasa, musamman lokacin da zafin jiki ya yi ƙasa a cikin tsarin samarwa. Dangane da waɗannan halaye, zamu iya bambanta su ta gani. A wuraren da haske ya fi haske, idan launin ferrite baƙar fata ne kuma akwai walƙiya mai ban mamaki, to ainihin shine manganese-zinc ferrite; idan ka ga ferrite launin ruwan kasa ne, gyalenta ba ta da kyau, kuma barbashi ba su da ban mamaki, ainihin nickel-zinc ferrite ne. Hanyar gani hanya ce mai ɗan ƙanƙara, wacce za'a iya ƙware bayan wani adadin aiki. Yin oda inductance zobe na Magnetic.

2. Hanyar gwaji

Wannan hanyar abin dogaro ne, amma tana buƙatar wasu kayan aikin gwaji, kamar babban mitar juriya, mitar Q mai tsayi da sauransu.

Abin da ke sama shine gabatarwar bambanci tsakanin Zinc na Manganese da Nickel Zinc na inductor na zobe na ferrite. idan kuna son ƙarin sani game da inductor, da fatan za ku iya tuntuɓar mu.

Kuna Iya So

Bidiyo  

Kwarewa a samar da iri dabam dabam launi zobe inductors, rataye inductors, a tsaye inductors, taži inductors, faci inductors, mashaya inductors, kowa yanayin coils, high-mita gidajen wuta da sauran Magnetic aka gyara.


Lokacin aikawa: Fabrairu-23-2022