Menene rarrabuwar tafsirin na yau da kullun da kuma rawar da taransfoma suka yi | ALLAH YA KARA SAUKI

Masana'antar taransfoma   a yau don raba muku ko menene aikin taransfoma na yanzu?

Domin tabbatar da amincin amfani da wutar lantarki, ana yawan amfani da na'urar taransifoma na yanzu, amma mutane da yawa ba su san komai ba game da taransfoma na yanzu.

Menene nau'ikan taranfoma na yanzu ?

1. Dangane da amfani, an raba shi zuwa: aunawa na yau da kullun da kuma kariya ta wutar lantarki.
Lokacin auna babban halin yanzu na alternating current, yana da matuƙar dacewa a yi amfani da na'urar taswira ta yanzu don aunawa don canza ma'aunin da aka auna zuwa na yau da kullun, ta yadda akwai ƙayyadaddun ma'auni. Haka kuma, yana da matukar hatsari kai tsaye a auna wutar lantarki da wutar lantarki da ke kan layin, don haka amfani da na’urar taranfoma (transformer) na magance wannan matsala mai hadari sosai, kuma yana taka rawa sosai wajen kebewar wutar lantarki.

Ana amfani da taswirar na yanzu don kariya gabaɗaya tare da na'urar relay. Lokacin da wasu kurakurai irin su piers da hanyoyi suka faru a cikin layi, na'urar relay za ta aika da takamaiman sigina, ta yadda za a yanke kewaye da kuma kare tsarin samar da wutar lantarki. tasiri. Ingantaccen aiki na yanzu na na'ura mai kariya zai yi aiki kullum lokacin da ya ninka sau da yawa ko sau da dama fiye da na yanzu. Daidai saboda waɗannan ayyuka dole ne injin mai karewa ya kasance yana da kyakkyawan rufi, ingantaccen yanayin zafi da sauransu.

2. Dangane da hanyar shigarwa, an raba shi zuwa: nau'in ginshiƙi na yanzu, ta hanyar-nau'i na yanzu, na'urar bas-bar na yanzu, na'urar lantarki na yanzu.

3. Dangane da rabe-rabe na matsakaicin insulating, an raba shi zuwa: busassun taranfoma, gas insulated na yanzu transfomar, mai nutsar da mai a halin yanzu, da kuma zuba halin yanzu transformer.

4. Bisa ga ka'ida, an raba shi zuwa: na'urar lantarki na yanzu, na'urar lantarki na yanzu.

Kuna iya buƙatar waɗannan kafin odar ku

Ma'auni na Transformer na yanzu

Siffar taswira na yanzu: LZZBJ9-10 300/5 0.5/10P10 LZZBJ9-10JC 200/5 0.2S class/20VA

Harafin farko: L yana nufin transfoma na yanzu.

Ma'anar harafi na biyu ita ce hanyarsa, haruffa daban-daban suna wakiltar hanyoyi daban-daban, A yana nufin nau'in bango; M yana nufin nau'in bas-bar; V yana tsaye don nau'in jujjuya tsarin; Z nau'in ginshiƙi ne; D shine don gano ƙasa ta nau'in juyi-juya; J ba jeri ba ne; W yana nufin hana cutarwa; R yana nufin fallasa iska.

Haruffa na uku ma sun bambanta, kuma haruffa mabanbanta suna da nasu ma'ana ta musamman: Z na nufin simintin resin epoxy; Q yana nufin matsakaicin insulating gas; W yana nufin na musamman don kariyar microcomputer; C na nufin rufin ain.

Harafi na huɗu: B yana nufin matakin kariya; D yana nufin matakin D; Q yana tsaye don nau'in ƙarfafawa; C yana nufin kariya ta bambanta.

Menene aikin
na'urar taranfoma na yanzu 1. Domin yawan abubuwan da ake fitarwa na mafi yawan layukan sadarwa da na'urorin lantarki suna da girma, kuma wasu ma sun haura amperes dubu da dama, amma na'urorin da muke amfani da su wajen auna na'urar na iya auna yawan adadin na yanzu na dubun-dubatar. amperes a mafi yawan, don haka ba za a iya kwatanta shi da wutar lantarki ba. An dai yi daidai da na’urorin da ake amfani da su a halin yanzu, kuma na’urar taransfoma na iya rage manyan wutar lantarki, ta yadda za a iya daidaita su biyun, ta yadda za a iya auna yanayin da ke cikin kowane layi da kuma auna.

2. Tunda sarari a cikin kayan aunawa gabaɗaya ƙanƙanta ne, gabaɗaya baya iya jure babban ƙarfin lantarki. Lokacin da wani ya yi amfani da mita don karanta mita, ko lokacin da aka auna da'irar kuma an gwada shi, idan ba a keɓance shi da babban ƙarfin lantarki ba, to aikin ba zai kasance da tabbacin lafiyar rayuwar ɗan adam ba, kuma transformer na yanzu zai iya ba da kariya ta kariya. don ma'aikaci don hana jikin ɗan adam rauni ta babban ƙarfin lantarki.

2. Wadanne nau'ikan ya kamata a kula da su yayin amfani da masu canji na yanzu, masu kera tafsiri na yanzu suna raba ilimin da ke gaba.
1. A ƙarƙashin yanayi na al'ada, ana yin alama ta masu canji na yanzu bisa ga ƙarancin polarity. Idan haɗin polarity ba daidai ba ne, daidaiton ƙimar ma'aunin yanzu zai shafi, kuma layin zai zama gajere.
2. A lokacin amfani, ya kamata a saita filin ƙasa a cikin da'ira na biyu, kuma wajibi ne don tabbatar da cewa an kiyaye matsayin haɗin gwiwa a cikin yanayi mai kyau, kuma ana iya saita tafsirin na yanzu a ƙarshen akwatin, don haka guje wa rugujewar rufin da ke tsakanin iska da samar da babban ƙarfin lantarki, wanda ke da illa ga amincin mai amfani. Raunin lafiyar mutum. Bugu da ƙari, ba za a iya buɗe iska ta biyu ba, in ba haka ba hatsarori masu haɗari irin su zafi mai zafi ko babban ƙarfin lantarki zai faru, wanda ba zai ƙone kawai ba, amma kuma yana da haɗari ga lafiyar mutum.

3. Yayin amfani, ya kamata ka kuma duba daidaitattun ƙimar da aka ƙididdige shi don ganin ko ya kai daidaitattun kewayon amfani. Idan kuma ba haka ba, to hakan zai sa na’urar taranfomar ta yanzu ta kone. Duk da haka, na'urar taswira ta yanzu tare da matsanancin halin yanzu ba za a iya zaɓar ba, in ba haka ba zai shafi daidaitattun ma'aunin ƙarshe. Ana ba da shawarar cewa ka zaɓa bisa ga ainihin halin da ake ciki, kuma kafin shigarwa, ya kamata ka ƙara koyo game da hanyar shigarwa da matakan kariya don kauce wa haɗari.

Abin da ke sama shi ne gabatarwar rawar da na'ura na yanzu da kuma abubuwan da suka dace da ya kamata a kula da su yayin amfani da na'ura na yanzu. Ina fatan zai iya taimakawa abokai da suke bukata.
China Gewei Electronics yana mai da hankali kan R&D da kuma samar da na'urori daban-daban na yanzu, idan kuna buƙatar masu kera taswira na yanzu (masu samar da wutar lantarki na yanzu), masana'antun aminci na na'ura na yanzu (masu keɓancewar na'ura na yanzu), na'urar na'ura na yau da kullun (masu canza wuta na yanzu) da sauransu, za ku iya tuntuɓar mu don siffanta taranfoma na yanzu.

pecializing a cikin samar da nau'ikan nau'ikan nau'ikan inductor na zobe na launi, mai canzawa na yanzu, inductor bead, inductor na tsaye, inductor inductor, faci inductor, inductor inductor, coils na gama gari, manyan masu juyawa da sauran abubuwan maganadisu.

Rubuta saƙonka a nan kuma ka aika da shi a gare mu

Lokacin aikawa: Oktoba-27-2022